โรงเรียนหอพระ ยินดีต้อนรับ ลูกหอพระ สู่รั้ว ขาว-เหลือง ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2563
![♦️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/2666.png)
วัน พุธ ที่ 25 พฤศจิกายน 2563 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ยินดี ต้อนรับนักเรียนกลับสู่รั้ว ขาว-เหลือง โดยมี ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ พร้อมด้วย นายธรรมนาถ คำไทย รองผู้อำนวยการโรงเรียน ให้โอวาทต้อนรับนักเรียนในการเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2563 พร้อมทั้งปฐมนิเทศ ชี้แนะแนวทางด้านการเรียนการสอน แนวทางการพัฒนาโรงเรียน พร้อมทั้งการยกผลสัมฤทธิ์ทางด้านการเรียน ให้กับนักเรียน ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 รวมถึงชี้แนะแนวทางการปฏิบัติตนเมื่ออยู่ในโรงเรียนร่วมกันอย่างมีความสุข