วันพฤหัสบดี ที่ 28 ตุลาคม 2564 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ขอชื่นชมและแสดงความยินดีกับนักกีฬายกน้ำหนักโรงเรียน ในการแข่งขัน EGAT ยกน้ำหนักชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2564 ระดับยุวชน ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งได้รับ 3 เหรียญเงิน ในการแข่งขัน คือ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
ยกน้ำหนักรุ่น + 64 กก.
ภาพ/ข่าว : ครูสง่า วังคีรี ผู้ฝึกซ้อม