โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ขอชื่นชมและแสดงความยินดีกับนักเรียนคนเก่งของโรงเรียน คือ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
นายปวริศร์ เมฆสุวรรณ นักเรียนระดับชั้น ม.6 โรงเรียนหอพระ ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 5 ของประเทศ ในการแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย (MR.THAILAND 2022) เยาวชนชาย รุ่นทั่วไป ชิงถ้วยรางวัลพระราชทาน จากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี วันที่ 8-10 เมษายน 2565 ณ ไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ รามอินทรา