วันพฤหัสบดี ที่ 18 มกราคม 2566 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ขอชื่นชมและแสดงความยินดีกับ นักยกน้ำหนักที่ชนะเลิศในการแข่งขัน กีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ประจำปี 2566 เทียนนกแก้วเกมส์ คือ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
ชนะเลิศ 3 เหรียญทอง รุ่น +71 กก. สถิติรวม 121 กก. ทำลายสถิติ และได้เป็นตัวแทนโรงเรียนและจังหวัดเชียงใหม่ ไปแข่งขันต่อระดับประเทศ
Cr ; งานประชาสัมพันธ์โรงเรียน