วันอังคาร ที่ 18 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ นำโดย ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ มอบทุนการศึกษา ของ “คุณพ่ออำนวย คุณแม่ศรีแก้ว เห่วซึ่งเจริญ” ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น จำนวน 2 ทุนๆละ 3000 บาท และทนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย จำนวน 1 ทุน จำนวน 4000 บาท โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยสนับสนุนค่าอาหารกลางวันและเป็นค่าอุปกรณ์การเรียน โดยมีนักเรียนที่ได้รับทุน ดังนี้
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
Cr ; งานแนะแนวโรงเรียน
# คุณครูวาสนา ยาวิชัย