กิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ ประจำปีการศึกษา 2566 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6
18/09/2566กิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ ประจำปีการศึกษา 2566 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1
18/09/2566
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t13/1.5/16/1f4e3.png)
วันพฤหัสบดี ที่ 31 สิงหาคม 2566 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ จัดค่ายคุณธรรมจริยธรรม ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ณ วัดผาลาด จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้นักเรียนได้ปฏิบัติจริงตามหลักศาสนา โดยนำหลักธรรมคำสอนของศาสนามาเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตที่ถูกต้อง ปลูกฝังค่านิยมและพัฒนาจิตสำนึกที่ดีงามในหน้าที่ รับผิดชอบตนเอง สังคม ชุมชน และการอยู่ร่วมกันของผู้คนในสังคมอย่างมีความสุขได้
Cr ; ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6