วันพฤหัสบดี ที่ 21 กันยายน 2566 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ นำโดย ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ มอบเกียรติบัตร เยาวชนดีเด่น จากองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปี 2566 เพื่อเป็นการเชิดชูเกียรติให้กับนักเรียนที่เป็นต้นแบบและทำประโยชน์ต่อโรงเรียน คือ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/2
Cr ; งานสภานักเรียนโรงเรียนหอพระ