วันศุกร์ ที่ 10 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ นำโดย ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรีนิมิตร ธิยาม รองผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ เป็นตัวแทนคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมแสดงความยินดีต้อนรับ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
จากโรงเรียนแม่แจ่ม ย้ายมาดำรงตำแหน่งครู ณ โรงเรียนหอพระ วิชาเอกภาษาต่างประเทศ