นักกีฬา ยูยิตสู คนเก่ง รร.หอพระ
โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ขอชื่นชมและแสดงความยินดี กับนักเรียนคนเก่งของโรงเรียน คือ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
ในการแข่งกีฬายูยิตสู รุ่น 48 กิโลกรัม หญิง ได้รับรางวัล 1 เหรียญทอง ในการแข่งขัน กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ภาค 5 ครั้งที่ 39 (ศูนย์เชียงใหม่) แม่ฮ่องสอนเกมส์ ระหว่างวันที่ 24-27 พฤศจิกายน 2566 ณ โรงฝึกกีฬาอเนกประสงค์เอราวัณ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตเชียงใหม่
Cr ; ครูสง่า วังคีรี