![🤍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc5/1/16/1f90d.png)
![💛](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t15/1/16/1f49b.png)
![🤍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc5/1/16/1f90d.png)
![💛](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t15/1/16/1f49b.png)
โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ จัดกิจกรรมค่ายลูกเสือ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 และ ปีที่ 3 ณ ค่ายลูกเสือชุ่มจิตต์ อำเภอเมือสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 11-12 มกราคม 2567 โดย ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการค่ายลูกเสือโรงเรียนหอพระ และ ว่าที่ร้อยตรีนิมิตร ธิยาม รองผู้อำนวยการค่ายลูกเสือโรงเรียนหอพระ เป็นประธานในการดำเนินกิจกรรมค่ายลูกเสือโรงเรียน พร้อมให้โอวาทในการจัดกิจกรรมว่า ลูกเสือต้องรู้รักสามัคคี รู้อภัย และสามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันได้ต่อไป
Cr ; งานประชาสัมพันธ์โรงเรียน
# สภานักเรียนโรงเรียน