นักเรียนคนเก่ง หอพระ
วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ โรงเรียนหอพระ นำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ และ IC – Open House ประจำปีการศึกษา 2566 ภายใต้โครงการ IC’s pride in the 100th anniversary of CMRU ณ วิทยาลัยนานาชาติมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ โดยเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 2 รายการ ได้แก่
1. การแข่งขันการนำเสนอผลิตภัณฑ์ในชุมชนเป็นภาษาอังกฤษ
![🏆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f3c6.png)
2. การแข่งขันตอบปัญหาความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับประเทศจีน
![🏆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f3c6.png)
Cr ; กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ