รร.หอพระ ส่งนักเรียนเข้าร่วมตอบปัญหาเชิงวิชาการเกี่ยวกับวุฒิสภาฯ
วันศุกร์ ที่ 7 มิถุนายน 2567 โรงเรียนหอพระ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ นำโดย ดร.สุรชัย คูณแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ และว่าที่ร้อยตรีนิมิตร ธิยาม รองผู้อำนวยการโรงเรียนหอพระ ซึ่งกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ส่งนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันตอบปัญหาเชิงวิชาการ เกี่ยวกับวุฒิสภาและการเมืองการปกครองของไทย สำหรับเยาวชน ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย รอบคัดเลือกภาคเหนือ ประจำปี 2567 จัดโดยสำนักงานเลขาธิการวุฒิสภา ณ ห้องประชุม วังจันทร์ คอนเวนชั่น อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก นักเรียนที่เข้าแข่งขัน คือ
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
ครูผู้ฝึกซ้อมนายอนาวิล อินใจ
Cr ; ครูอนาวิล อินใจ
#กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม